วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2567 นายจตุพล สิทธิ รองนายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด เป็นประธานกล่าวเปิดกิจกรรมงานจัดแสดงนิทรรศการวิชาการ Open house ครั้งที่ 4 จัดขึ้นโดยโรงเรียนเทศบาลบ้านเป็ด และศูนย์พัฒนาเด็กเล็กบ้านโคกฟันโปง ณ โรงเรียนเทศบาลบ้านเป็ด โดยมีนายชัชวาล ช่ำมณี ผู้อำนวยการโรงเรียนเทศบาลบ้านเป็ด เป็นผู้กล่าวรายงานต่อประธาน และมีคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการและพนักงานเทศบาล รวมไปถึง ผู้อำนวยการโรงเรียนในเขตตำบลบ้านเป็ด และผู้ปกครองเด็กๆ เข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้ กิจกรรมงานจัดแสดงนิทรรศการวิชาการ Open house เป็นกิจกรรมเพื่อส่งเสริมการเรียนการสอนและพัฒนาทักษะ ทั้งทางด้านความรู้และด้านสติปัญญาให้กับเด็กๆ ภายในงานมีการจัดซุ้มกิจกรรมแสดงผลงานของน้องๆนักเรียนและการแสดงโปรงลาง พร้อมยังได้ให้เกียรติมอบกียรติบัตร ให้กับน้องๆนักเรียนที่ได้รับรางวัลในการแข่งขันทักษะทางวิชาการและการแสดงผลงานนักเรียนของเครือข่ายโรงเรียนสังกัดองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น “แก่นชัยภูเลย” ในประเภทต่างๆ ณ โรงเรียนเทศบาลบ้านเป็ด
![](/uploaded/content/3462/125a4ed4b1ce63a91c51e1018b92b962.jpg)
![](/uploaded/content/3462/874a65929d7274904692754f892a99ea.jpg)
![](/uploaded/content/3462/df2ae2a3956b01e076056028c4b14166.jpg)
![](/uploaded/content/3462/19d0561270b273740736ed7793d29489.jpg)
![](/uploaded/content/3462/ddee1693fe8c43720239e5e374485552.jpg)
![](/uploaded/content/3462/da918ee219334dbd9dee69fef84d0019.jpg)
![](/uploaded/content/3462/ca3c24a64e40ca7bbf4b690b1cf5b410.jpg)
![](/uploaded/content/3462/edef92255c705af3c302030d34e5fcb0.jpg)
![](/uploaded/content/3462/b60febb139ab11d49d6552ec6ef1e08a.jpg)