วันที่ 8 กันยายน 2566 นายชัชวาล ธีรภานุ นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด มอบหมายให้นายวิสุทธิ์ เจริญศรี รองนายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด เป็นประธานกล่าวเปิดโครงการเสริมสร้างความมั่นคงและความปลอดภัย ในชีวิตและทรัพย์สินของประชาชน ของสถานีตำรวจภูธรบ้านเป็ด โดยเป็นกิจกรรมอบรมให้ความรู้และฝึกปฏิบัติการป้องกันตัว จากปัญหาความไม่ปลอดภัยที่อาจส่งผลต่อคุณภาพชีวิต ซึ่งอาจทำให้ประชาชนเกิดการบาดเจ็บ สูญเสียชีวิตหรือทรัพย์สิน เช่น ปัญหาอาชญากรรมที่เกิดขึ้นทั้งจากการปล้น ชิงทรัพย์ การทำร้ายร่างกาย การฆ่า ข่มขืน หรือปัญหาความไม่ปลอดภัยและความเสี่ยงต่อการติดสารเสพติดของเยาวชนหรือปัญหาอุบัติเหตุหรืออุบัติภัยต่างๆที่อาจเกิดขึ้น โดยมีคณะผู้บริหาร หัวหน้าส่วนราชการ พนักงานเทศบาล เจ้าหน้าที่ตำรวจและฝ่ายปกครอง กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน ในเขตตำบลบ้านเป็ด เข้าร่วมการอบรมและฝึกปฏิบัติในครั้งนี้ ในการนี้สถานีตำรวจภูธรบ้านเป็ด ยังได้มอบเสื้อกันฝน กระบองไฟพร้อมถ่าน ให้กับเทศบาลตำบลบ้านเป็ด เพื่อใช้ในการปฏิบัติหน้าที่และอำนวยความสะดวกให้กับประชาชน ณ หอประชุมอเนกประสงค์ เทศบาลตำบลบ้านเป็ด
![](/uploaded/content/3215/9fea41678fd9f21b1024695fd50e9ea2.jpg)
![](/uploaded/content/3215/7e81098ec68dbe742a63e64e7255b93e.jpg)
![](/uploaded/content/3215/4806916c0f2144b4724f64ce2acaeb89.jpg)
![](/uploaded/content/3215/f7c2eb350071da8bf109360652f1e805.jpg)
![](/uploaded/content/3215/cd48ce8171e845429dd6319419f3ad83.jpg)
![](/uploaded/content/3215/cbdea1e6c19f5c740903014b8933ebe8.jpg)
![](/uploaded/content/3215/7846b18f4109fdd59382c845dda0d25d.jpg)
![](/uploaded/content/3215/f66a4998505cd0e980df9f569f814b19.jpg)
![](/uploaded/content/3215/115baddd2173c488eb47bec979c60b11.jpg)
![](/uploaded/content/3215/e537489bf055b9b1c4e8ad0ee1087801.jpg)