วันที่ 27 พฤษภาคม โรงเรียนผู้สูงอายุรวมสุข เทศบาลตำบลบ้านเป็ด เปิดการเรียนการสอนเป็นวันที่ 4 โดยมีกิจกรรมอบรมหลักปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียง โดยมีวิทยากรจากพัฒนาชุมชน อำเภอเมือง จังหวัดขอนแก่น มาบรรยายให้ความรู้ ต่อด้วย กิจกรรมอบรม การจัดแจกันดอกไม้ โดยมีวิทยากรจากศูนย์รัตนาภา มาให้ความรู้ พร้อมทำกิจกรรม เป็นกิจกรรมพัฒนาอาชีพ เป็นการส่งเสริมให้ผู้สูงอายุ สามารถพัฒนาอาชีพร่วมกับผู้อื่นได้ และเป็นการทำกิจกรรมผ่อนคลายความเครียดได้เป็นอย่างดี ในโอกาสนี้ นายชัชวาล ธีรภานุ นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด พร้อมด้วยเอกรัฐ ชุมแวงวาปี รองนายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด และนางชนิสรา วงษ์ศิริ เลขานุการนายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด ได้ร่วมพบปะและชมกิจกรรมการอบรมและวิธีการทำแจกกันดอกไม้ โรงเรียนผู้สูงอายุรวมสุข ณ หอประชุมอเนกประสงค์ เทศบาลตำบลบ้านเป็ด
![](/uploaded/content/2609/2d19e6bb50c4560c366e3e3654ab5929.jpg)
![](/uploaded/content/2609/31933dd4d7e7054b2732978f1f5a8401.jpg)
![](/uploaded/content/2609/a787351920ef1eb641cdbc0985186d6d.jpg)
![](/uploaded/content/2609/d0c21b3841eb3a0a1fd55e07aa774796.jpg)
![](/uploaded/content/2609/6a9a32aca72c54aea921dda3456f3bcf.jpg)
![](/uploaded/content/2609/ca25457f05911d43de5903175f1c1a2a.jpg)
![](/uploaded/content/2609/7fc6b91455ff7c031e1b8758258d0fc8.jpg)
![](/uploaded/content/2609/7ea2f0d9b8c8dbb3522793ff63b009ac.jpg)
![](/uploaded/content/2609/1405a285c0eadfcb1ababdda58c41c08.jpg)