วันที่ 24 ธันวาคม 2564 นายชัชวาล ธีรภานุ นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด เป็นประธานกล่าวเปิดโครงการฝึกอบรมส่งเสริมการเกษตรและกลุ่มอาชีพตามหลักปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียง ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2565 โดยมี คณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการ พนักงานเทศบาล และประชาชนชาวตำบลบ้านเป็ด เข้าร่วมกิจกรรม ณ ศาลาประชาคม บ้านเป็ด หมู่ที่ 3
ในกิจกรรมมีการฝึกอบรมให้ความรู้เกี่ยวกับการทำเกษตรอินทรีย์ โดยได้รับเกียรติจาก ดร.มงคล ต๊ะอุ่น และคณะจากคณะเกษตรศาสตร์ มหาวิทยาลัยขอนแก่น มาบรรยายให้ความรู้ พร้อมสาธิตและฝึกปฏิบัติ การทำเกษตรอินทรีย์
ในกิจกรรมมีการฝึกอบรมให้ความรู้เกี่ยวกับการทำเกษตรอินทรีย์ โดยได้รับเกียรติจาก ดร.มงคล ต๊ะอุ่น และคณะจากคณะเกษตรศาสตร์ มหาวิทยาลัยขอนแก่น มาบรรยายให้ความรู้ พร้อมสาธิตและฝึกปฏิบัติ การทำเกษตรอินทรีย์
![](/uploaded/content/2379/fa1802ba67a1efb1f294bdb20e9d90c9.jpg)
![](/uploaded/content/2379/c3843e00fa70d33c6af059999477b9bf.jpg)
![](/uploaded/content/2379/ffe05e82667ea866f8f0af04fcea238e.jpg)
![](/uploaded/content/2379/0e9b2c29994a776661df535ac2e02be4.jpg)
![](/uploaded/content/2379/4b64fa79e4fb1e517ded57b8b3f42450.jpg)
![](/uploaded/content/2379/8dc66a66ad3fd0d6204606dee37be1bd.jpg)
![](/uploaded/content/2379/e24a1bd1847db0c7166116c608da2d06.jpg)
![](/uploaded/content/2379/4593cb87cd4332cd06c41d9cbe71e1cc.jpg)
![](/uploaded/content/2379/b8e0e5498c66cb2780a50cd01ec7eb2e.jpg)
![](/uploaded/content/2379/4ecd7a210c281f34351c678fed10f860.jpg)