วันที่ 28 ธันวาคม 2566 เทศบาลตำบลบ้านเป็ด จัดโครงการป้องกันและลดอุบัติเหตุทางถนน ช่วงเทศกาลปีใหม่ ประจำปี 2567 เพื่อให้บริการประชาชนที่ใช้รถใช้ถนน เดินทางกลับภูมิลำเนา โดยเป็นการบรูณาการร่วมกันระหว่าง เทศบาลตำบลบ้านเป็ด กรมทหารราบที่ 8 มณฑลทหารบกที่ 23 สถานีตำรวจภูธรบ้านเป็ด ศูนย์ปฏิบัติการฝนหลวงภาคตะวันออกเฉียงเหนือ วิทยาลัยพยาบาลบรมราชชนนี วิทยาลัยเทคโนโลยีคุวานันท์ สถาบันพัฒนาฝีมือแรงงานที่ 6 ขอนแก่น ฝ่ายปกครอง กำนัน/ผู้ใหญ่บ้าน และโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบ้านเป็ด โดยได้รับเกียรติจาก พันเอก สุรศักดิ์ สำราญบำรุง รองผู้บัญชาการมณฑลทหารบกที่ 23 มาเป็นประธานกล่าวเปิดงาน โดยมีนายชัชวาล ธีรภานุ นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด เป็นผู้กล่าวรายงานต่อประธานในพิธี พร้อมกันนี้ยังได้มอบสิ่งของเพื่อเป็นขวัญกำลังใจให้กับเจ้าหน้าที่ปฏิบัติงานและประชาชนที่สัญจรไปมา ซึ่งจุดบริการประชาชนในวันช่วงหยุดเทศกาลปีใหม่ ประจำปี 2566 จะให้บริการประชาชน ระหว่างวันที่ 28 ธันวาคม 2566 - 3 มกราคม 2567 เพื่อให้ประชาชนสอบถามเส้นทาง บริการน้ำดื่ม กาแฟ จุดพักรถ จุดรักษาพยาบาล แจ้งเหตุฉุกเฉิน ซึ่งจะมีเจ้าหน้าที่ปฏิบัติหน้าที่ตลอด 24 ชั่วโมง ณ หน้าสำนักงานเทศบาลตำบลบ้านเป็ด อำเภอเมือง ขอนแก่น
![](/uploaded/content/3374/17a505c38d64a6ecbba6b2926adb9b53.jpg)
![](/uploaded/content/3374/0faa32480c2975d685c9185ae5f19ab7.jpg)
![](/uploaded/content/3374/503468111637e91dd2db437da5c169b2.jpg)
![](/uploaded/content/3374/76d79fe91cb7351d80c052dff45baf0d.jpg)
![](/uploaded/content/3374/7658f4a34a78d3a97a3e1036936df29d.jpg)
![](/uploaded/content/3374/efdc652aac0c9eecb95f19271a7d4e70.jpg)
![](/uploaded/content/3374/a9f63ee010f643f253ccc42a71209fcb.jpg)
![](/uploaded/content/3374/b9d2b136197e0afe1ef24307da2967a3.jpg)
![](/uploaded/content/3374/9a5376965e191c45bdb9976d3780026a.jpg)
![](/uploaded/content/3374/a04a3a540fe4aa80f5fde00b06839c4e.jpg)