วันที่ 14 มิถุนายน 2566 นายชัชวาล ธีรภานุ นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด มอบหมายให้นายจตุพล สิทธิ รองนายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด เป็นประธานกล่าวเปิดโครงการฝึกอบรมส่งเสริมการเกษตรและกลุ่มอาชีพตามหลักปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียง ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2566 โดยมี คณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการ พนักงานเทศบาล และประชาชนชาวตำบลบ้านเป็ด เข้าร่วมกิจกรรม โดยมีการฝึกอบรมการทำปุ๋ยอินทรีย์จากเศษอาหารในครัวเรือน ณ หอประชุมอเนกประสงค์ เทศบาลตำบลบ้านเป็ด
![](/uploaded/content/3087/10dbe9f12a0bd13770fd5524e53e5e60.jpg)
![](/uploaded/content/3087/4c02dcbead8f91c2507aa852327e2987.jpg)
![](/uploaded/content/3087/9526eb29775f7bb64f6552abfb89daca.jpg)
![](/uploaded/content/3087/49890edc071812e458b94118536ce0ec.jpg)
![](/uploaded/content/3087/047e0477d0832f48929a18bdbfd63928.jpg)
![](/uploaded/content/3087/206fc480b3fb6b73d1ff33b637d7136b.jpg)
![](/uploaded/content/3087/c33c741b817a6e4f90f02c498fa48ab4.jpg)
![](/uploaded/content/3087/7bfad2167d0965b2a507c38f38e56217.jpg)
![](/uploaded/content/3087/f2f773c0a3f28d229bd5ddcec6b49ee8.jpg)
![](/uploaded/content/3087/919abf2f28038b569439b57634217929.jpg)