วันที่ 14 ธันวาคม 2565 เทศบาลตำบลบ้านเป็ด นำโดยนายชัชวาล ธีรภานุ นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร หัวหน้าส่วนราชการ พนักงานเทศบาลและเจ้าหน้าที่กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อมเทศบาลตำบลบ้านเป็ด เข้าร่วมกิจกรรมทำความสะอาดถนนทางเข้าสนามบินนานาชาติขอนแก่น โดยมีนายประจวบ รักแพทย์ นายอำเภอเมืองขอนแก่น เป็นประธานกล่าวเปิดกิจกรรม โดยกิจกรรมฯ เริ่มจากบริเวณหน้าโรงแรมราชาวดี รีสอร์ท - ถนนมะลิวัลย์ ร่วมกับเจ้าหน้าที่กรมการปกครอง ขอนแก่น กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน และชุมชนร่วมด้วยช่วยกันทำความสะอาดและเก็บขยะทั้งสองฝั่งถนน
![](/uploaded/content/2842/68e06cde80c0564e01994163a0e8d6df.jpg)
![](/uploaded/content/2842/ef697c66dd170e4f6dcaee2beb6b329d.jpg)
![](/uploaded/content/2842/b19a766780b1cfcc5b0916786b3680e3.jpg)
![](/uploaded/content/2842/4e62235d054735ef5183ef4a363ff293.jpg)
![](/uploaded/content/2842/e1497b769c6f37c3213b81e1411f8ed0.jpg)
![](/uploaded/content/2842/8b6e07817df3e8ea1638995421583c27.jpg)
![](/uploaded/content/2842/a9b76948a58d70fe52a5dce65e4d982d.jpg)
![](/uploaded/content/2842/58435d8272be082859622221e2fbccdb.jpg)
![](/uploaded/content/2842/4ae8b4d96a454262ad62b16db2991e21.jpg)
![](/uploaded/content/2842/05efc1fc5cb10487eb2eb2bd260daa9a.jpg)