วันที่ 7 พฤศจิกายน 2565 เทศบาลตำบลบ้านเป็ด จัดกิจกรรมสาธิตแข่งขันเรือยาวอนุรักษ์ เนื่องในโครงการประเพณีลอยกระทง เทศบาลตำบลบ้านเป็ด ประจำปี 2565 ซึ่งเป็นการแข่งขันในรอบคัดเลือก โดยมีนายพันธ์เทพ เสาโกศล รองผู้ว่าราชการจังหวัดขอนแก่น เป็นประธานกล่าวเปิดการแข่งขัน ณ สวนสาธารณะบึงหนองโคตร ในการนี้ นายชัชวาล ธีรภานุ นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร และหัวหน้าส่วนราชการ ร่วมพิธีสักการะ ศาลตาปู่หนองไผ่ พร้อมรำบวงสรวงถวายแด่ศาลตาปู่หนองไผ่ เพื่อให้การจัดงานฯ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย
![](/uploaded/content/2802/acc8d0ada608ce5c40321a64c1a7b6ef.jpg)
![](/uploaded/content/2802/533c5d55adc3ce2492b7c51501e51f92.jpg)
![](/uploaded/content/2802/3405270fb65151076b7fd90f6dc23bd1.jpg)
![](/uploaded/content/2802/15ed426e2e0e6352899efa3d8e44e5c8.jpg)
![](/uploaded/content/2802/14c0eed9dd6f2cfd57c424eec47d5502.jpg)
![](/uploaded/content/2802/a2aa834481f69233acc9dffeaa4c3671.jpg)
![](/uploaded/content/2802/c0985255dc120c5ea7e55017bee86ef2.jpg)
![](/uploaded/content/2802/8e14417236a5a2f65452760e0e4c2366.jpg)
![](/uploaded/content/2802/08da46ac0824b00a059d988deb02c6e7.jpg)
![](/uploaded/content/2802/5c2aeda21609024ece1000f2609bbc89.jpg)