วันที่ 7 กรกฎาคม 2564 นายชัชวาล ธีรภานุ นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด พร้อมด้วย นายเอกรัฐ ชุมแวงวาปี รองนายกเทศมนตรี่ นายสุพล เมืองสนธิ์ รองนายกเทศมนตรี นายวิสุทธิ์ เจริญศรี ที่ปรึกษานายกเทศมนตรี นางสมสมัย เทศประสิทธิ์ ผู้อำนวยการกองสวัสดิการสังคม นายสมพร แสนเหวิม หัวหน้าฝ่ายพัฒนาชุมชน และนายพรมรินทร์ อบมา นักพัฒนาชุมชนชำนาญการ ร่วมประชุมหารือแผนบูรณาการขับเคลื่อนงานคุ้มครองเด็กและเยาวชน ในเทศบาลตำบลบ้านเป็ด ร่วมกับ บ้านพักเด็กและเยาวชนจังหวัดขอนแก่น กรมกิจการเด็กและเยาวชน โดยมี นางรัตนา สารเศวต หัวหน้าบ้านพักเด็กและครอบครัวจังหวัดขอนแก่นพร้อมคณะ เข้าร่วมประชุมในครั้งนี้ เพื่อส่งเสริมและสนับสนุนให้สภาเด็กและเยาวชนมีการส้รางเครือข่ายเด็กและเยาวชนในการป้องกันและแก้ไขปัญหาการตั้งครรภ์ในวัยรุ่น รวมถึงจัดตั้งศูนย์ชุมชนคุ้มครองเด็กและเยาวชน
![](/uploaded/content/2096/6db29589ac13381b8b2db76c99177d8e.jpg)
![](/uploaded/content/2096/3bf0294ddf973679519c87c459d8e8a8.jpg)
![](/uploaded/content/2096/b221fa6855a58b5e41084d8b14947329.jpg)
![](/uploaded/content/2096/466b6c892f6b47859c6893ba12042401.jpg)
![](/uploaded/content/2096/bb9f3736da4b1f1a6a4f01caab69bac2.jpg)
![](/uploaded/content/2096/d5d344371d5deebed767cbdb4a8caf57.jpg)