วันที่ 22 มิถุนายน 2564 นายชัชวาล ธีรภานุ นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาลปลัดเทศบาล รองปลัดเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการ ร่วมให้การต้อนรับ นายสมศักดิ์ จังตระกุล ผู้ว่าราชการจังหวัดขอนแก่น ในการลงพื้นที่ตรวจสอบการดำเนินงานขุดลอกคลองระบายน้ำถนนมลิวรรณ เพื่อเตรียมการระบายน้ำ หากมีฝนตกหนัก และเพื่อเป็นการแก้ไขปัญหาน้ำท่วมบนถนนมลิวรรณเหมือนที่ผ่านมา ประกอบกับอยู่ในช่วงกำลังก่อสร้างถนนมลิวรรณใหม่ โดยมีส่วนราชการอื่นที่เกี่ยวข้องร่วมให้การต้อนรับครั้งนี้
![](/uploaded/content/2074/75b634d38622909cc1b332c984f7ba66.jpg)
![](/uploaded/content/2074/292a14c4f3614941130fe417b28537dc.jpg)
![](/uploaded/content/2074/5c5c83ff7a8722514da4d551589a46b2.jpg)
![](/uploaded/content/2074/ee61ca0ea004b81a6691e844a520a63b.jpg)
![](/uploaded/content/2074/6c8fe988afa51521528951f9fd7c437c.jpg)
![](/uploaded/content/2074/1a66c82ecdd284fe5e7e096bd49a98e7.jpg)
![](/uploaded/content/2074/5f9c6d0ce8507deafae1bcafdb0d873e.jpg)
![](/uploaded/content/2074/c071d68b75f0faa18802e331fc54b906.jpg)
![](/uploaded/content/2074/f5f8b121c79e60b0b8c017d53ff504f3.jpg)
![](/uploaded/content/2074/2fdfeed921b3ad71a314c198aa85f769.jpg)